[x] ปิดหน้าต่างนี้
ยินดีต้อนรับคุณ บุคคลทั่วไป   
English Chinese (Simplified) Chinese (Traditional) French German Italian Japanese Korean Portuguese Russian Spanish Vietnamese Thai     
ค้นหา   
เมนูหลัก
blog สมาชิก
สถิติผู้เขียน blog 10 อันดับ
admin
[ มือใหม่ ]
2
wave
[ มือใหม่ ]
2
orean
[ มือใหม่ ]
2
earn m.2
[ มือใหม่ ]
1
kratae
[ มือใหม่ ]
1
ninlove
[ มือใหม่ ]
1
film
[ มือใหม่ ]
1
graph
[ มือใหม่ ]
1
Dream
[ มือใหม่ ]
1
ิำืำิbenlove55120
[ มือใหม่ ]
1
บทความ blog ล่าสุดโดย
เพลงคริสต์มาสtortae
การดูแลรักษาสุภาพ ให้แข็งแรงaTon
ประเพณีวันเข้าพรรษาmild
พบจุดที่หนาวที่สุดในโลกเเห่งใหม่ !!orean
พบจุดที่หนาวที่สุดในโลกเเห่งใหม่ !!orean
อาเซียนDonus
การวาดภาพสีนำ้lovepop-123456
อาเซียนmikekung02
ลดความอ้วนสูตรนางเอก 5 กิโลกรัมใน 1 สัปดาห์yuy
ปรากฏการณ์ธรรมชาติMin-Mintra
ฝากข้อความ
ชื่อ :
ข้อความ (ตัวแสดงอารมณ์)
poll

   คุณคิดว่าเวปนี้เป็นอย่างไร


  1. ดีมาก
  2. ดี
  3. ปานกลาง
  4. แย่
  5. แย่มาก
แปลภาษาจาก google
ป้อนข้อความ :


  

   เว็บบอร์ด >> >>
น้องครีม”ใบสน มณีก้อน นักชกโควตาโอลิมปิก 2020 ปิดท้าย  VIEW : 27    
โดย

UID : ไม่มีข้อมูล
โพสแล้ว : 494
ตอบแล้ว :
เพศ :
ระดับ : 18
Exp : 2%
เข้าระบบ :
ออฟไลน์ :
IP : 193.37.32.xxx

 
เมื่อ : พฤหัสบดี ที่ 26 เดือน พฤศจิกายน พ.ศ.2563 เวลา 11:11:54   




ปิดท้าย“เจ้าเหลิม” ธิติสรรค์ ปั้นโหมด นักชกทีมชาติไทยเจ้าของโควตาโอลิมปิก 2020 ชกให้สโมสรสำนักงานตำรวจแห่งชาติ พบกับ วันเฉลิม แซ่หาญ จากสโมสรราชนาวี การชกยกแรก ธิติสรรค์ อาศัยความเร็ว ชิงออกหมัดเข้าใส่ใบหน้าสลับลำตัว ได้อย่างแม่นยำ จะแจ้ง ผ่านเข้าสู่ยกที่ 2 ยังคงเป็นธิติสรรค์ ที่อาศัยความเร็วชิงจังหวะยิงหมัดเข้าใส่วันเฉลิมได้เน้นๆ จนยกสุดท้าย ธิติสรรค์ เป็นฝ่ายคุมเกมการชกเอาไว้ได้หมด สิ้นเสียงระฆัง ธิติสรรค์ เอาชนะคะแนนไปขาดลอยผ่านเข้าไปชิงชนะเลิศกับ ปฎิภาน อุทัยดา จากสโมสรตำรวจ

ส่วนทางด้าน “น้องแต้ว”สุดาพร สีสอนดี กำปั้นสาวเจ้าของโควตาโอลิมปิก 2020 รุ่น 60 กก.ชกให้กับทีมสโมสรราชนาวี ไม่ต้องเหนื่อยแรงชกเนื่องจากทาง พรชิตา สีหาบูราณ จากผู้ครองฟ้า ไม่สามารถชกได้เนื่องจากใหล่หลุดจากการชกครั้งที่แล้วทำให้ สุดาพรเอาชนะผ่าน เข้าไปชิงเหรียญทองกับ พรทิพย์ บัวป่า นักชกทีมชาติชุดบี จากสำนักงานตำรวจแห่งชาติ

สำหรับผลคู่อื่น ๆ ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ รุ่น 48 กก.  ปานประดับ ปลอดสัย(ราชนาวี) ชนะคะแนน ธนวรรณ ทองดวง(กองทัพอากาศ),รัชนีกร สีกระโดน(สำนักงานตำรวจแห่งชาติ) ชนะผ่าน ฐิติมา ศรีบุญเรือง(ภานุรังสี),รุ่น 51 กก. เปี่ยมสุข เพิ่มขุนทด(สำนักงานตำรวจแห่งชาติ)แพ้คะแนน จุฑามาศ จิตรพงษ์(กองทัพอากาศ),สวรรยา ศรีสวัสดิ์(กองทัพบก) จุฑามาศ รักสัตย์(ราชนาวี)

รุ่น 57 กก. หญิง ธารทิพย์ วรรณพรม(สำนักงานตำรวจแห่งชาติ) ชนะอาร์เอสซียก 3 ปรีดากมล ถิ่นทัพไทย(สโมสรตำรวจ), รุ่น 60 กก. ทิพวรรณ นิลทองอยู่(กองทัพบก)แพ้อาร์เอสซียก 1 พรทิพย์ บัวป่า(สำนักงานตำรวจแห่งชาติ) ,รุ่น 69 กก. จันทิดา สุขาเขิน (กองทัพอากาศ) ชนะคะแนน อนุสรา ดูสันเทียะ(ราชนาวี)

ทีมชาย รุ่น 49 กก. สมัคร แซ่หาญ(กองทัพบก) ชนะผ่าน ฤทธิอมร แสงสว่าง(โรงเรียนกีฬา อบจ.พิษณุโลก),ธนรัช แสงเพชร(สโมสรตำรวจ)ชนะอาร์เอสซียก2  พงศกร ไพโรจน์วรุฬห์ (มาบตาพุด),รุ่น 52 กก. ฉลองชัย มีนิลดี(กองทัพภาค3) แพ้คะแนน ปฎิภาณ อุทัยดา(สโมสรตำรวจ),รุ่น 57 กก.ศราวุฒิ สุขเทศ(สำนักงานตำรวจแห่งชาติ)ชนะคะแนน อมฤต เยาว์ดำ(กองทัพบก),รุตชการณ์ จันทร์ตรง(ราชนาวี)ชนะผ่าน พละดี ผลดิลก(ลูกประดู่)

รุ่น 63 กก. สมชาย วงค์สุวรรณ(กองทัพอากาศ) ชนะผ่าน ศักดา รวมธรรม(สำนักงานตำรวจแห่งชาติ), บรรจง สินศิริ(กองทัพบก) ชนะผ่าน ทิวา จันทะคำภา(กองทัพภาค3),รุ่น 69 กก. อธิชัย เพิ่มทรัพย์(สำนักงานตำรวจแห่งชาติ) ชนะผ่าน ณรงค์ศักดิ์ แก้วมาลา(พิทักษ์สันติราษฏร์),อนึ่ง คัตมารศรี (กองทัพบก) ชนะผ่าน กัมพล สุทธิ(กองทัพภาคที่4),รุ่น 75 กก.วีระพล จงจอหอ(สำนักงานตำรวจแห่งชาติ) ชนะอาร์เอสซียก 1 ยุทธพงษ์ สีกระโดน(ผู้ครองฟ้า),ศักดิ์กิตติ ปัญญาอภิวงค์(ลูกประดู่)แพ้คะแนน อภิสิทธิ์ ขันโคกเครือ


สนันสนุนโดยเว็บไซต์ หวยมาเลเซีย